แฟนเพจ เนื้อคู่อยากรู้ว่าใคร
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ครั้งนี้คุณวีคุ้มจริง...(+เรื่องที่เป็นห่วง)

Maiza214
khunshykub
fallingangels
7 posters

Go down

ครั้งนี้คุณวีคุ้มจริง...(+เรื่องที่เป็นห่วง) Empty ครั้งนี้คุณวีคุ้มจริง...(+เรื่องที่เป็นห่วง)

ตั้งหัวข้อ  fallingangels Mon Oct 25, 2010 10:30 pm

แหมๆ ต้นทุนความรักครั้งนี้ราคาสูงจริง...แต่ดีเจโบแสดงตอนนี้คุ้มแฮะ (ก็ดีใจด้วยในฐานะคนเชียร์คู่คุณวี-ขวัญใจมาโดยตลอด) คือ ไม่ใช่ซีนที่แสดงยากเว่อร์ (ผมเข้าใจว่าตอนแสดงเป็นหุ่นยนต์น่าจะยากกว่ามาก) แต่เรียกเรตติ้งได้มหาศาล แถมได้กอดพอลล่าอีก (คิคิ) ไม่พอ มีแววจะได้เป็นแฟนอีก แต่ขอให้ดราม่าเฉพาะซีนเปลี่ยนผ่าน (transitional scenes) ผ่านปูทางนี้นะครับ ยังไงพื้นฐานเรื่องนี้ก็คือ Sit-Com อย่าดราม่าหนักนักเลย เตือนด้วยความหวังดี เพราะมีซิตคอมดังๆ ที่ดราม่าแตก จนกู่ไม่กลับ และไม่เหลือสภาพซิตคอมมาหลายเรื่องแล้ว

เรื่องเนื้อคู่นี่ผมชอบจริงๆ จึงต้องเตือนด้วยความเป็นห่วงจริงๆ (แต่คิดว่าทีมเขียนบทคงคุมบทอยู่ๆ แล้ว เชื่อมือ)

เอาจริงๆ แม้ผมจะรู้สึกว่าตอนนี้ค่อนข้างจะคลีเช่ (จำเจ?) และเดาได้มากทีเดียว แต่ก็ต้องสารภาพว่าเผลออินอยู่หลายวูบพอสมควร ยิ่งเป็นคู่ที่เชียร์อยู่แล้วด้วยยิ่งอินง่าย (ฮา) แต่ผมก็ยังไม่รู้สึกคลิ๊กจริงๆ กับตอนนี้ (ของวันจันทร์ที่ 25 ตค. 53) เพราะแม้มันจะดึงดูด น่าติดตาม ฯลฯ แต่มันเป็นความน่าติดตามในฐานะความดราม่าของละครนี้ ไม่ใช่ความเป็น Sit-Com ของมัน ยังไงก็ขอแลกเปลี่ยนด้วยความหวังดีจริงๆ ครับ (นี่ผมลงทุนโพสต์ล่อเป้า แบบไม่กลัวโดนเกลียดเลยนะเนี่ย)

ด้วยความเคารพ

: 36

http://kritdikornwongswangpanich.wordpress.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

ครั้งนี้คุณวีคุ้มจริง...(+เรื่องที่เป็นห่วง) Empty Re: ครั้งนี้คุณวีคุ้มจริง...(+เรื่องที่เป็นห่วง)

ตั้งหัวข้อ  khunshykub Tue Oct 26, 2010 6:36 am

ผมคิดว่า วี

สมเหตุสมผลดีนะครับ! ถ้าเป็นการปูเรื่องให้ ขวัญ กับ วี มาคบกัน !! เป็นแฟน

เพราะ ก่อนหน้านี่ วี บอก รัก ก็แล้ว!! เปลียนตัวเองก้แล้ว!! ขวัญใจยังไม่ข่อยสนใจมากเท่าที่ควรนะครับ!!~

อีกอยากทีมเขียนอาจจะมีอะไรเซอร์ไพร์! เราอีกก็ได้นะครับที่คาดไม่ถึงอะคับ!!~

เป็น การเขียนบทที่ OK ! รับ ได้ ดราม่า บ้าง แต่ อย่าเยอะ นะครับ!!~ ^^

บอกตรงๆ ว่า ซึ่ง จิงๆ ตอน เมือคืน !!!~

khunshykub

ครั้งนี้คุณวีคุ้มจริง...(+เรื่องที่เป็นห่วง) Empty Re: ครั้งนี้คุณวีคุ้มจริง...(+เรื่องที่เป็นห่วง)

ตั้งหัวข้อ  fallingangels Tue Oct 26, 2010 7:22 am

ครับ คืออย่างที่ว่าไว้แต่แรกว่า หากเขียนให้ดราม่าขนาดนี้ เฉพาะช่วงนี้ (ปูทาง วางเนื้อเรื่อง) ก็โอเค คือ เป็นซีนเปลี่ยนผ่าน ให้เนื้อเรื่องมันเดินไปได้ก็ไม่ว่ากัน แค่เป็นห่วงว่าหลังจากช่วงปูเนื้อเรื่องแล้วจะยังติดดราม่าจัดอีกน่ะครับ เลยได้ขอเตือนอย่างห่วงๆ อยู่ห่างๆ (แหวะ...ฮา)

ด้วยความเคารพ

http://kritdikornwongswangpanich.wordpress.com

ตั้งหัวข้อ  Maiza214 Tue Oct 26, 2010 2:22 pm

เราเห็นด้วยกับ จขกท. นะ
เรา(ค่อนข้าง)เบื่อซิทคอมที่ดราม่าจัด จำเป็นที่จะต้องมีคำสอนไว้ท้ายเรื่องเสมอ
แต่เรื่องนี้ขายความฮา สนุกอย่างเดียว ข้อคิดก็เล็กๆ น้อยๆ พองาม ใช่ว่าจะไร้สาระ
แต่ตอนนี้ก็คงปูเรื่องเฉยๆมั๊งคะ คงไม่ดราม่าตลอดทั้งเรื่องหรอก
ไม่งั้น เรื่องนี้ก็คงไม่ต่างกับเรื่องอื่นๆเลย
คนคงไม่ดูหรอก
เรื่องนี้แหวกแนวมาก ฮาสุดๆ ไม่เหมือนเรื่องอื่น ใช้แต่กำลัง

Maiza214
Maiza214

: 30

http://MaiZa214.hi5.com

ตั้งหัวข้อ  frongkung Tue Oct 26, 2010 2:30 pm

มันต้องเป็นความจริงสิคับ คนเขาอุส่าห์บริจาคดวงตาให้จนเขายอมตาบอด มันต้องร้องไห้ เศร้า สิครับจะให้เขาบอกว่า "เย้ ฮูเล่ มันตาบอดแล้ว" แบบนี้หรอ!!!

ไม่ได้ว่านะคับ แต่ความจริง
frongkung
frongkung

: 26

http://frongkung.blogspot.com

ครั้งนี้คุณวีคุ้มจริง...(+เรื่องที่เป็นห่วง) Empty ยูยู

ตั้งหัวข้อ  oilly.smile Thu Oct 28, 2010 7:56 pm

คนเขียนบทเค้าก็ทำออกมาได้ดีทุกตอนนะ :)

oilly.smile

: 30

ตั้งหัวข้อ  jojo24 Sat Oct 30, 2010 6:27 pm

ไม่ดีตรงที่ ต่อ กับ ต้นข้าว บทน้อยลง แค่นั้นนั่นหละครับ(เสริมบทต่อ-ต้นข้าวหน่อย)
jojo24
jojo24

ตั้งหัวข้อ  beaufrenzy Sat Oct 30, 2010 11:51 pm

ใจจริงเชียร์คู่โจกับขวัญใจ แต่ครั้งนี้คุณวีทุ่มขนาดนี้ก้ออดเห็นใจไม่ได้เลยค่ะ

เนื้อคู่ฯตอนที่แล้วทำเอาใจสลายเลย T^T

แต่ที่ใจสลายมากกว่า เมื่อนึกถึงตอนที่ซิตคอมเรื่องนี้จะต้องจบไปอีกครั้งหนึ่งแล้ว...

โห~~~ แล้วแบบนี้จะได้เจอกับต่อ-ต้นข้าวอีกไหมเนีย เศร้าจัง Y^Y
beaufrenzy
beaufrenzy

ตั้งหัวข้อ  fallingangels Mon Nov 01, 2010 8:12 pm

ดีใจที่เนื้อคู่ฯ เริ่มหลุดออกจากอาการดราม่าแตกแล้ว เริ่มกลับมาสู่ภาวะการเป็นซิตคอมแว้ว เย้ๆๆ

ขึ้นไปข้างบน