ข่าวลือ เนื่อคู่อยากรู้ว่าใคร!! จะปิดตัวลง!! จิงหรือ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ข่าวลือ เนื่อคู่อยากรู้ว่าใคร!! จะปิดตัวลง!! จิงหรือ

ตั้งหัวข้อ  khunshykub on Sun Oct 31, 2010 12:59 pm

ข่าวลือที่ว่า!!~ เนื่อคู่อยากรู้ว่าใคร!! จะ ต้อง ปิด ลง ธันวานี้ จิงเหรือเปล่าครับบ!!

สงสัยมานานมีหลายกระแส !! ใคร ที่รู็ จิง บอกหน่อย ครับบ

เสียดายมากก ถ้าซิดคอม ต้องจบลงนะครับ!!~ เพราะติดตาม มานานมาก

และชอบ+ชื่น ชม!! ซิดคอมเรื่องนี่มานะครับ!! อย่าปิดตัวลงเลยน๊ะครับ!!!

ขอร้องละ

วี

khunshykub

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: ข่าวลือ เนื่อคู่อยากรู้ว่าใคร!! จะปิดตัวลง!! จิงหรือ

ตั้งหัวข้อ  fallingangels on Sun Oct 31, 2010 9:33 pm

ไม่รู้นะครับ ที่ผมเอามาพูดๆ ก็เอามาจากเนี่ย

นาทีที่ 09.05 หากผมเข้าใจไม่ผิด ซิตคอมที่พอลล่าแสดงน่าจะมีแค่เนื้อคู่ แต่ผมเข้าใจเอาเองว่าเป็นลักษณะจบซีซั่นมากกว่าปิดตัวเรื่องถาวรหรือเปล่าครับ?

ด้วยความเคารพ
fallingangels

: 30

ดูข้อมูลส่วนตัว http://kritdikornwongswangpanich.wordpress.com

Re: ข่าวลือ เนื่อคู่อยากรู้ว่าใคร!! จะปิดตัวลง!! จิงหรือ

ตั้งหัวข้อ  pnp_tangkaew on Mon Nov 01, 2010 6:35 am

Q_Q หวั่นๆอยู่นะคะ
pnp_tangkaew

: 21

ดูข้อมูลส่วนตัว http://twitter.com/pnp_tangkaew

ตั้งหัวข้อ  Admin on Mon Nov 01, 2010 3:12 pm

ยังไม่ทราบครับ แต่ที่ทราบคือมีการวางแผนไป ซีซั่น ที่3 แล้วครับ
Admin
Admin

: 23

ดูข้อมูลส่วนตัว http://truelovenextdoor.thai-forum.net

ตั้งหัวข้อ  สาวนิรนาม on Mon Nov 01, 2010 3:19 pm

อีดิท เพิ่งเห็นแอดมินตอบ เย้ดีใจมากๆค่ะ อย่างน้อยๆก็มีข่าวของซีซั่น 3 เย้ๆๆๆ จะรอติดตามตลอดไปนะคะ

ไม่อยากให้จบลงแค่ซีซั่นนี้เหมือนกันเลยค่ะ แต่จากการไปตามข่าวมาพบว่า...

จากคำสัมภาษณ์ของพอลล่าเรื่องงานแต่ง จากพันธิป http://pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A9854142/A9854142.html
ขวัญใจ
พอลล่า : "ส่วนงานในวงการบันเทิง พอลล่ายังไม่รู้ ยังตัดสินใจอะไรไม่ได้ ละครที่กำลังถ่ายทำอยู่จะจบเดือนธ.ค. ส่วนซิทคอมก็จบประมาณธ.ค.เหมือนกัน ก็ยังไม่รู้เหมือนกันว่าจะทำอะไรต่อ ยังไม่รู้ว่าจะทำงานน้อยลงหรือเบรกไปเลย รอดูก่อน"

ยังมีความเป็นไปได้ว่า อาจะรับงานต่อเหมือนกันนะคะ

ส่วนอันนี้มีคนไปถามจาเฟสบุ๊คของผู้กำกับ เนื้อคู่ฯ ก็ได้คำตอบแบบนี้ค่ะ

ที่มาจาก http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A9857097/A9857097.html

นั่นคือจบซีซั่นนี้ แต่ยังไม่จบเนื้อเรื่องทั้งหมด? ก็ต้องมาลุ้นกันล่ะค่ะ ว่าจะมีข่าวความคืบหน้าอะไรเพิ่มเติมหรือไม่ค่ะ

แอบคิดว่าถ้าสมมุติ พอลล่า ไม่รับงาน (ย้ำว่าสมมุตินะ) ยังคิดว่าเนื้อเรื่องของเนื้อคู่ภาคต่อไปจะเป็นยังไง จะเปลี่ยนนางเอก+เนื้อเรื่องไปเลยแบบผู้กองเจ้าเสน่ห์ไหม?

ซึ่งเรากลัวว่าเนื้อเรื่องจะดรอปลงไป เพราะขาดขวัญใจไปนี่แหละค่ะ แต่ยังไงก็ต้องมาดูกันหลังธนวาแหละค่ะ T^T

ปล.เค้ารักซีรี่ย์นี้จริงๆน๊าไม่อยากให้จบเลยอ่ะ

ปล.2 เมื่อไร DVD Box set ของทั้ง 2 ซีซั่นจะทำขายคะ อยากได้นะเนี้ยงิงิ

สาวนิรนาม

ตั้งหัวข้อ  pnp_tangkaew on Mon Nov 01, 2010 4:47 pm

เฮ้ยยยยยยยยยย แล้ว(อาจจะ)มีคนอื่นมาแลสดงแทน ขวัญใจ

หรือไม่ก็ เป็นตอนที่ไ่ม่มมี ขวัญใจ เลย

นึกไปก็แย่นะคะ

เอ๊ะ ? หรือว่า จะมี เนื้อคู่อยากรู้ว่าใคร Season2 ????????

ขวัญใจ
pnp_tangkaew

ดูข้อมูลส่วนตัว http://twitter.com/pnp_tangkaew

ตั้งหัวข้อ  สาวนิรนาม on Mon Nov 01, 2010 6:57 pm

ขวัญใจ มาเม้าท์ต่อ รอ เนื้อคู่ฯมาค่ะ อิอิ

ใจจริงๆเลยคือถ้าพอลล่าไม่รับงานแล้ว ไม่อยากให้คนอื่นมาแสดงเป็นขวัญใจเลยค่ะ แบบว่าอารมณ์เอาคนอื่นมามันแทนที่กันไม่ได้จริงๆ

อยากให้กลายเป็นว่าขวัญใจงานยุ่งบลาๆๆๆๆ ย้ายคอนโดอะไรยังงี้มากกว่า แล้วเอาตัวละคร(นางเอกใหม่)มาแทนอะไรยังงี้อ่ะค่ะ

เอาจริงๆนะ ถ้าขวัญใจไม่อยู่ที่คอนโด้สวัสดีทวีสุขแล้ว ใครเหมาะที่จะเป็นนางเอกคนต่อไป(รับตำแหน่งชั่วคราว เพราะยังไงเค้าก็ให้ขวัญใจเป็นนัมเบอร์วันอยู่ดี ฮาๆ)

เราว่าตัวละครที่เข้าข่ายสุดคงจะเป็น "หวานใจ" จากภาคหนังสือการ์ตูนนั้นแหละค่ะ (ใครไม่เคยอ่านไปลองๆหาอ่านดูนะคะ อ๊ะเหมือนเป็นโฆษณาแฝงจริงๆเชียวอิอิ)

เพราะดูผูกพันธ์กับขวัญใจและธิดาในภาคการ์ตูนอยู่พอดูเหมือนกัน(อีกอย่างในตอนจบฉบับการ์ตูนก็ตั้งใจทำให้สอดคล้องกับเรื่องราวของเนื้อคู่ประตูถัดไปซะด้วย)

แถมถ้าเข้ามาในคอนโด้สวัสดีทวีสุขก็ไม่น่าขัดกับเนื้อเรื่องหลักเท่าไรเลยค่ะ

T[]T แต่เขียนๆไปก็เหมือนตีตนไปก่อนไข้นั้นแหละ เอาเป็นว่ารอดูก่อนดีกว่าค่ะ บางที่พอลล่าอาจจะรับงานต่อก็ได้เนอะ เพราะเจ้าตัวก็บอกยังไม่ได้ตัดสินใจนี่นา ฮือๆ
สาวนิรนาม

ตั้งหัวข้อ  aooau on Mon Nov 01, 2010 8:24 pm

ไม่น้าส์ ๆๆ
ไม่อยากให้จบเรย

แต่ถ้ามีอีก ซีซั่น ก็จะติดตามน๊ข๊ะ !
aooau

ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.facebook.com/profile.php?id=100001010889219

ตั้งหัวข้อ  khunshykub on Tue Nov 02, 2010 7:41 am

หาซื่อได้ที่ใหนน หนังสืออะครับ!!! ผม ทราบว่ามี ยุ !! ไม่รู้ ว่ายัง มีขายอะเปล่า อะครับ!!~

แล้วหาซื่อได้ที่ใหนอะครับ^^

khunshykub

ตั้งหัวข้อ  chanittha on Tue Nov 02, 2010 9:19 am

อย่าเลยๆๆ

ขอให้อยู่ยงคงกระพันนะ
chanittha

ตั้งหัวข้อ  cheeze on Sun Nov 07, 2010 8:04 am

ไม่น้า อยากให้ทุกตัวละครอยู่ต่อไป
ไม่งั้นมันจะเหมือนขาดอะไรไปบางอย่างง่ะ
สู้ๆๆๆๆเนื้อคู่อยากรู้ว่าใคร
cheeze

: 22

ตั้งหัวข้อ  foreverra on Sun Nov 07, 2010 1:15 pm

กลัวอ่ะครับ....ติดตามมาตั้งแต่เนื้อคู่ประตูถัดไป ถึงจะเชียร์ใครเป็นการส่วนตัวก็ยังไม่อยากให้เรื่องจบอ่ะครับ
ถ้าใครรู้ว่ายังไงแน่ก็แชร์กันหน่อยนะครับ ....T-T
foreverra

อย่าเลิกเลยนะ..

ตั้งหัวข้อ  lpdinzz on Sun Nov 07, 2010 1:41 pm

อย่าเลิกเลยนะ ทำต่อไปเรื่อยๆไปจนแก่เลย
เอาซัก 3-4 ร้อยซีซั่นก็พอ

ภูผา ok??
lpdinzz

ตั้งหัวข้อ  สาวนิรนาม on Sun Nov 07, 2010 3:32 pm

ขวัญใจ เรื่องหนังสือภาคการ์ตูนเนื้อคู่ประตูถัดไป คงต้องหาเอาตามร้าน Se-ED ล่ะค่ะ เพราะใน se-ed มีการ์ตูนในเครือนี้ขายอยู่นะคะ

ลองๆถามที่เคาเตอร์ดูค่ะ เห็นว่ามีบริการรับสั่งหนังสือด้วย พอดีไม่เคยใช้บริการส่วนี้นะคะ ใครทราบว่ายังไงก็มาลองแชร์ๆข้อมูลกันดูค่ะ

ส่วนตอนนี้หาตามร้านขายหนังสือตามเน็ตอย่าง Toon-Zone ตอนนี้ไม่มีให้ซื้อแล้วค่ะ Out of stock หมดง่ะ ที่อื่นไม่เคยสั่งเลยไม่กล้าแนะนค่ะ

ส่วนเรื่องซีซัน 3 เห็นว่าแอดมินกับ ผู้กำกับยืนยันมาแล้วว่ามีต่อนะคะ แต่เรื่องของขวัญใจก็ยังคลุมเครือต่อไปค่ะ T^T ฮือๆ
สาวนิรนาม

ตั้งหัวข้อ  miss venezuela on Mon Nov 08, 2010 11:21 am

ทำ Movie ออกมาก่อนนนนนนนนนนนนนนนนน
miss venezuela

ตั้งหัวข้อ  สาวนิรนาม on Tue Nov 09, 2010 12:42 pm

ขวัญใจ น่าจะเป็นข่าวดีรึเปล่า เมื่อวานดูรายการดาวกระจายช่อง 9

มีสมัภาษณ์พอลล่า เรื่องงานในวงการบันเทิงว่าหลังแต่งงานจะทำต่อไหม?

พอลล่าบอกว่าทำต่อแน่นอน เย้!!!!!!!!!!!!!!!

แสดงว่า เนื้อคู่ในซีซั่น 3 ขวัญใจยังคงอยู่ต่อไปสินะ >w<
สาวนิรนาม

ตั้งหัวข้อ  foreverra on Tue Nov 09, 2010 11:08 pm

สาวนิรนาม พิมพ์ว่า: ขวัญใจ น่าจะเป็นข่าวดีรึเปล่า เมื่อวานดูรายการดาวกระจายช่อง 9

มีสมัภาษณ์พอลล่า เรื่องงานในวงการบันเทิงว่าหลังแต่งงานจะทำต่อไหม?

พอลล่าบอกว่าทำต่อแน่นอน เย้!!!!!!!!!!!!!!!

แสดงว่า เนื้อคู่ในซีซั่น 3 ขวัญใจยังคงอยู่ต่อไปสินะ >w<

ความหวังเพิ่มมาอีกนิด เย้ๆๆๆๆๆๆ
foreverra

ตั้งหัวข้อ  frongkung on Thu Nov 11, 2010 2:41 pm

รู้สึกว่า 1 Season คือ 1 ปีเลยนะนี่ ^__^

ปล.อยากให้ไม่จบครับแบบว่ามี Season 2 ต่อไปเรื่อยๆๆๆๆๆ.... เพราะเรตติ้งแรงอยู่ ถ้าปิดตัวลง แย่เลยน๊าา
frongkung

: 20

ดูข้อมูลส่วนตัว http://frongkung.blogspot.com

ตั้งหัวข้อ  little-joe on Sat Nov 13, 2010 9:03 pm

ต่อซีซั่น 3 แล้วย้ายมาช่อง 7 !!!! -..-
little-joe

: 25

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน